Home Habari Kuu Wizara ya Afya yaelimisha wafanyakazi Kuhusu hazina ya kijamii ya matibabu (SHIF)

Wizara ya Afya yaelimisha wafanyakazi Kuhusu hazina ya kijamii ya matibabu (SHIF)

Waziri wa Afya Susan Nakhumicha amesihi wafanyakazi wa afya na wanaotoa huduma kuhamasisha kwa bidii kuhusu faida za Hazina ya Kijamii ya Matibabu (SHIF).

Akizungumza wakati wa kikao kamili cha uelewa kuhusu Kanuni za Hazina ya Kijamii ya Matibabu (SHIF) katika jumba la Afya House, Nakhumicha alisema lengo la kikao hicho ni kuelimisha wafanyakazi wa Wizara ya Afya na mashirika yasiyo ya kiserikali (SAGA) kuhusu mpito kutoka NHIF hadi SHIF.

Alisisitiza kwamba serikali ina dhamira ya kuboresha upatikanaji na ubora wa huduma za afya, kuondoa michango ya kugharamia matibabu na kurahisisha upatikanaji wa huduma za afya bure kwenye vituo vya kiwango cha 1, 2, na 3 kupitia usajili wa Mamlaka ya Afya ya Jamii (SHA).

Alitangaza Jumatatu kwamba serikali imetenga shilingi 94 milioni kwa Kaunti ya Taita Taveta kwa ajili ya kuboresha huduma za afya.

Katika tukio la kitaifa la mwezi wa kuelimisha Kuhusu Saratani ya mfuko wa uzazi huko Mwatunge, alisisitiza umuhimu wa hatua za pamoja katika kukabiliana na ongezeko la tishio la saratani.

Katika kushughulikia changamoto hiyo, Nakhumicha alielezea hatua, ikiwa ni pamoja na chanjo kamili ya uchunguzi, uchunguzi, na matibabu chini ya mfano mpya wa Hazina ya Kijamii ya Matibabu (SHIF), na bajeti kubwa ikielekezwa haswa kwa huduma za saratani.

Na mahitaji ya kila mwaka yakikadiriwa kuwa takriban Ksh 46 bilioni, SHIF inalenga kuimarisha huduma za matibabu ya saratani, ikiwa ni pamoja na uchunguzi, uchunguzi, matibabu, na msaada endelevu kama vile matibabu ya kupona na msaada wa kulea.

Washiriki mashuhuri kwenye kikao hicho walikuwa ni Katibu Mkuu wa Huduma za Matibabu Harry Kimtai, Mkurugenzi Mkuu Msaidizi Dkt. Patrick Amoth, Wenyeviti, na Wakurugenzi Watendaji wa mashirika ya serikali ya Wizara ya Afya, miongoni mwa wengine.