Home Kaunti Ugatuzi wa afya: Magavana wailaumu serikali kuu

Ugatuzi wa afya: Magavana wailaumu serikali kuu

0
Baraza la Magava, CoG sasa linadai kuwa kuna njama ya kurejesha usimamizi wa sekta ya afya kwa serikali kuu. 
Kupitia kwa Gavana wa kaunti ya Tharaka Nithi Muthomi Njuki anayesimamia kamati ya afya ya CoG, Magavana wanadai kuwa kuna kampeni inayoendelea ya kuzipaka tope serikali za kaunti kama zisizoweza kusimamia vyema sekta hiyo.
Aidha, wanainyoshea serikali kuu kidole cha lawama kwa kutowapatia mgao wao wa fedha ambazo sasa ni zaidi ya shilingi bilioni 100, zikiwa zimesalia siku chache kabla ya kukamilika kwa mwaka wa fedha wa 2023/2024.

Magavana wanadai hawajapokea mgao wao wa fedha kutoka kwa serikali kuu kwa kipindi cha miezi mitatu iliyopita ukiwemo mwezi huu, ilhali kasi ya mfumo wa IFMIS huripotiwa kupungua katikati ya mwezi Juni.

Kulingana na Gavana Njuki, taarifa zinazotolewa kuhusiana na madeni ambayo kaunti zinadaiwa na shirika la kusambaza vifaa tiba nchini, KEMSA zinadhamiria kuzichafulia jina kaunti.

“Ikiwa serikali kuu itazngatia sheria na kutupa rasilimali zetu tarehe 15 ya kila mwezi, hakuna kaunti itakuwa na deni la   KEMSA,” alisema Njuki wakati akiwahutubia wanahabari.

“Deni si kitu kibaya. Isitoshe, makubaliano tulio nayo na KEMSA yanazipatia kaunti muda wa siku 90 kufanya malipo. Si muda huo unawiana na muda ambao kaunti hazijapokea mgao wa fedha zake?”

Baadhi ya watu wamependekeza serikali kuu kuchukua tena usimamizi wa sekta ya afya wakiwatuhumu Magavana kwa usimamizi mbaya wa sekta hiyo. Hata hivyo, Magavana wameapa kwamba kamwe hawataruhusu sekta hiyo iliyogatuliwa baada ya kupitishwa kwa katiba mpya ya mwaka 2010 kusimamiwa tena na serikali kuu wakitaja manufaa chungu nzima wanayosema yamepatikana kupitia ugatuzi.

KEMSA inasema inazidai kaunti kitita cha shilingi zipatazo bilioni tatu.

Website | + posts