Home Habari Kuu Serikali imeweka mikakati madhubuti kupunguza athari za mafuriko,asema Rais Ruto

Serikali imeweka mikakati madhubuti kupunguza athari za mafuriko,asema Rais Ruto

Rais William Ruto.

Serikali inaweka mikakati madhubuti ili kupunguza athari za mafuriko nchini, Rais William Ruto amesema.

Rais alisema serikali imepitisha “Mtazamo wa Pamoja wa Serikali” ili kuhakikisha mwitikio madhubuti wa janga hilo kufuatia ripoti za hali ya hewa kutabiri kuongezeka kwa mvua.

Alisema Mawaziri wataongoza juhudi za kukabiliana na maafa kote nchini.

“Kwa hivyo, wizara, idara na mashirika yanaelekezwa kufanya kazi kwa karibu na Kituo cha Kitaifa cha Operesheni ya Maafa na mashirika ya usalama ili kuhakikisha usimamizi wa janga hilo,” alisema.

Akizungumza wakati wa Hotuba ya Kitaifa katika Ikulu ya Nairobi, Rais Ruto alisema Hazina ya Kitaifa itatoa rasilimali za kutosha kwa ununuzi na usambazaji wa chakula, vifaa vya matibabu na bidhaa zingine zisizo za chakula.

Alisema kuwa uratibu kati ya serikali ya kitaifa na kaunti, na washirika wa maendeleo utaimarisha pakubwa kwa juhudi za kukabiliana na majanga kote nchini.

“Serikali ya Kitaifa inapotekeleza jukumu lake katika kukabiliana na hali ya sasa, ninaomba serikali za kaunti, washirika wa maendeleo na sekta ya kibinafsi kuungana na juhudi hizo,” alisema.

Rais Ruto aidha alitangaza kuwa Wizara ya Elimu imeagizwa kuahirisha kufunguliwa kwa shule hadi ilani nyingine.

Aidha, Rais Ruto aliagiza kamati za usalama za kaunti kubainisha mipaka maalum ya hifadhi za mito ili wanaoishi humo waondoke.

“Kamati za usalama za kaunti zimeagizwa zaidi kufuatilia mabwawa na hifadhi nyingine za maji ambazo huenda hazileti hatari kwa sasa lakini zinaweza kufanya hivyo iwapo mvua itanyesha zaidi,” alisema.

Zaidi ya hayo, Vikosi vya Ulinzi vya Kenya na Huduma ya Kitaifa ya Polisi vinapeleka rasilimali, wafanyakazi na vifaa kwa ajili ya shughuli zilizoratibiwa za usalama wa umma na kupunguza.

“Vyombo vya usalama vinaagizwa zaidi kuomba msaada wa Huduma ya Vijana ya Kitaifa na maafisa wa Utawala wa Serikali ya Kitaifa ili kukabiliana na dharura hii, ikiwa ni pamoja na kuhakikisha uokoaji wa watu wote walio katika hatari kwa wakati, utaratibu na kibinadamu,” alisema.

Serikali, alidokeza, inashirikiana na washikadau ili kuhakikisha upatikanaji wa kutosha wa makazi ya muda pamoja na vifaa muhimu vya chakula na visivyo vya chakula.

Pia, aliwataka wabunge kupanga upya mgao wa fedha za Hazina ya Taifa wa Maendeleo ya Jimbo la Serikali na kutoa kipaumbele katika ujenzi wa miundombinu ya shule iliyoharibiwa na mafuriko na aina nyingine za tabianchi.

Website | + posts
PCS
+ posts