Home Habari Kuu Rais Ruto: Serikali inatekeleza sera na sheria mpya kufanikisha ukuaji wa ICT

Rais Ruto: Serikali inatekeleza sera na sheria mpya kufanikisha ukuaji wa ICT

0
Rais William Ruto wakati wa uzinduzi wa Kituo cha kimataifa cha mawasiliano CCI, kaunti ya Kiambu.

Serikali inatekeleza sheria na sera mpya zitakazowezesha ukuaji wa huduma zinazowezeshwa na Teknolojia ya Mawasiliano na Habari(ICT) nchini, Rais William Ruto amesema.

Lengo, Rais alitangaza, ni kwa hatua hizi kusaidia serikali kufungua fursa katika sekta ya huduma za Mchakato wa Biashara (BPO).

Kwa hivyo, serikali inaboresha ushindani wa nchi na kuifanya iwe na viwango vya kimataifa ili kuharakisha ukuaji wa soko la BPO na huduma zingine zinazowezeshwa na Teknolojia ya Habari.

Lengo, alibainisha, ni kuongeza uwekezaji wa serikali katika miundombinu husika, ikiwa ni pamoja na mtandao wa kitaifa wa broadband na vituo vya digital, ili kuunda ajira kwa angalau wafanyakazi milioni moja wa digital katika miaka mitano ijayo.

“Tumedhamiria kudai sehemu yetu ya haki ya mkate wa BPO kwa manufaa ya vijana wetu wa kiume na wa kike ambao wana shauku ya kuchangia kukuza uchumi wetu,” alisema.

Alibainisha kuwa nguvu ya Kenya iko katika wafanyakazi wengi vijana wenye ujuzi, sera za serikali ambazo zinaipa kipaumbele uchumi wa kidijitali kama nguzo ya kimkakati ya Ajenda ya Mabadiliko ya Kiuchumi ya Kutoka Chini kwenda Juu, mfumo wa elimu unaosisitiza ujuzi wa kidijitali, eneo la kimkakati la kijiografia linalowiana na saa za ulimwengu na ustadi wa Kiingereza, lugha inayotumiwa sana katika uchumi mkuu.

Rais Ruto alisema hayo wakati wa uzinduzi wa Kituo cha Kimataifa cha Mawasiliano cha Call Centre (CCI) katika Jiji la Tatu huko Ruiru, Kaunti ya Kiambu, ambacho tayari kimeunda zaidi ya nafasi 5,000 za kazi.

Waliohudhuria ni Mawaziri Rebecca Miano na Eliud Owalo, Gavana wa Kiambu Kimani Wamatangi na Balozi wa Marekani nchini Kenya Meg Whitman, miongoni mwa wengine.

Rais alisema serikali inaimarisha sheria zilizopo ili kuweka mazingira mazuri kwa sekta ya ICT-BPO kustawi.

“Lengo letu ni kuunda sheria mahususi ya sekta ambayo inalingana na viwango vya kimataifa katika muda mfupi, wa kati na mrefu,” alisema.

Juhudi za serikali katika kuimarisha sekta hiyo, Rais Ruto alieleza, ni pamoja na kutekeleza viwango vya BPO vinavyoafiki kanuni bora za kimataifa, kusasisha motisha za kifedha na zisizo za kifedha ili kuendana na maendeleo ya kiteknolojia na kuwekeza katika nishati ya kijani.

Alisema serikali pia inashirikiana na sekta ya kibinafsi katika mafunzo ya ustadi yaliyoimarishwa kwa vijana wa Kenya ili kuhakikisha kuwa wamejitayarisha kwa kazi za kesho.

“Juhudi hizi zinaonyesha kujitolea kwetu kukuza sekta ya BPO inayostawi, endelevu na yenye ushindani wa kimataifa nchini Kenya,” alisema.

Rais alitoa wito kwa wawekezaji kushirikiana na serikali katika mpango wake wa vituo vya kidijitali ili shughuli za BPO zifanikiwe na kupanuka.

“Jiunge nasi katika kuunda Kenya iliyowezeshwa kidijitali,” alisema.

Bi Whitman alisema kuwa Marekani imejitolea kuongeza uhusiano wa kiuchumi na Kenya kwa manufaa ya pamoja miongoni mwa raia wa mataifa yote mawili.

Alibainisha kuwa juhudi za Kenya kuboresha mazingira ya biashara zinazaa matunda, akisema kuwa jumuiya ya kimataifa inazingatia na kuitikia vyema.

‚ÄúNinasalia kushikilia sana matarajio ya kiuchumi ya Kenya. Lakini si mimi pekee. Huenda umeona makala katika Bloomberg ambayo ilipigia debe Kenya kama Singapore ya Afrika,” alisema.

Balozi huyo aliongeza kuwa Kitengo cha Ujasusi cha Wanauchumi kimeorodhesha Kenya kuwa mahali pazuri pa kufanya biashara mwaka wa 2024, mojawapo ya nchi mbili za Kiafrika zilizoingia kwenye orodha hiyo.

Bi Miano alisema Wizara ya Uwekezaji, Biashara na Viwanda itaongeza juhudi zake maradufu ili kuvutia uwekezaji bora nchini.

Bw Owalo alisema serikali inashirikiana kwa karibu na sekta ya kibinafsi ili kuimarisha ukuaji wa uchumi wa kidijitali nchini.

Aliahidi kuwa Wizara ya ICT itaendelea kupitia upya sera, sheria na kanuni ili kuweka mazingira ya sekta binafsi kuimarika.

Bw Wamatangi alisema viongozi wengi, akiwemo yeye, walikuwa na mashaka kuhusu agizo la Rais la kujenga vituo vya ICT, ikiwa ni pamoja na masoko.

Hata hivyo, gavana huyo alisema, baada ya kuzuru kituo cha CCI katika Jiji la Tatu na kujionea uwezo wake, tangu wakati huo amethamini ajenda ya kidijitali ya Rais.

“Baada ya kushuhudia kazi ambayo imefanywa hapa na CCI, tunakubali kwamba sasa tunaona ulichoona wakati huo,” alisema.

Website | + posts
PCS
+ posts