Home Biashara Itachukua miezi 6 hadi hali ya umeme kutengamaa Tanzania

Itachukua miezi 6 hadi hali ya umeme kutengamaa Tanzania

0

Mkuu mpya wa kampuni ya umeme inayomilikiwa na serikali ya Tanzania, Gissima Nyamo-Hanga, amepewa muda na Rais Samia Suluhu kuhakikisha tatizo hilo linapatiwa ufumbuzi.

Kampuni ya umeme inayomilikiwa na serikali nchini Tanzania (Tanesco) imesema ukame unaosababishwa na mabadiliko ya hali ya hewa pamoja na masuala ya matengenezo ndio chanzo cha uhaba mkubwa wa umeme unaotarajiwa kudumu hadi mwezi Machi mwaka ujao.

Wiki iliyopita, hatua za mgao zilianzishwa kote nchini.

Rais Samia Suluhu Hassan amesema ifikapo Machi hataki kusikia mgawo wa umeme.

Bw Nyamo-Hanga amesema mitambo ya taifa inakabiliwa na uharibifu wa miundombinu katika vituo vya umeme vinavyotumia gesi na kupungua kwa maji katika mabwawa ya kuzalisha umeme.

Hivi karibuni uwezo huo utapata nguvu kubwa kwani bwawa katika mbuga ya wanyama, ambalo lilikabiliwa na ukosoaji mwingi kutoka kwa wanamazingira, sasa linakaribia kukamilika.

Pia kuna miradi muhimu ya jua imo njiani kukamilika.

Chini ya nusu ya Watanzania wote wana umeme nyumbani na kwa ongezeko kubwa la watu itakuwa ni changamoto kumudu mahitaji ya umeme yanayoongezeka.

BBC
+ posts