Home Kimataifa Ethiopia yatangaza hali ya hatari

Ethiopia yatangaza hali ya hatari

Waziri Mkuu Abiy Ahmed ametoa tangazo mapema Ijumaa ingawa hakutoa ufafanuzi endapo hali hiyo ya hatari ni ya nchini nzima au eneo la Amhara

0

Serikali ya Ethiopia imetangaza hali ya hatari  kufuatia kuenea kwa vita kati ya  jeshi la kitaifa na wapiganaji kutoka kaskazini mwa eneo la Amhara.

Katika ujumbe wake kupitia mitandao ya kijamii, Waziri Mkuu Abiy Ahmed ametoa tangazo mapema Ijumaa ingawa hakutoa ufafanuzi endapo hali hiyo ya hatari ni ya nchi nzima au eneo la Amhara lililo kaskazini mwa mji mkuu wa Addis Ababa.

Vita vimechacha katika eneo la Amhara katika kipindi cha wiki kadhaa zilizopita  na kusababisha serikali nyingi za kigeni kuwatahadharisha raia wake kuzuru Ethiopia au kuondoka wakati pia safari za usafiri wa ndege zikifutiliwa mbali.

Website | + posts

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here