Home Kimataifa CHADEMA kuandaa maandamano kushinikiza mabadiliko Tanzania

CHADEMA kuandaa maandamano kushinikiza mabadiliko Tanzania

Chama hicho kilisema kitaongoza maandamano hayo Jumatano ili kuishinikiza serikali kutekeleza mageuzi.

0

Chama kikuu cha upinzani nchini Tanzania, Chadema, kinapanga kufanya maandamano kukemea mapendekezo ya miswada ya sheria ya uchaguzi, gharama kubwa ya maisha na kucheleweshwa kwa marekebisho ya katiba.

Polisi wameruhusu chama kufanya maandamano katika jiji la kibiashara la Dar es Salaam lakini wakaonya dhidi ya ghasia na uchochezi, vyombo vya habari vya ndani viliripoti.

Chadema imesema kibali hicho kimetolewa kufuatia makubaliano na polisi kuruhusu maandamano ya amani.

Chama hicho kilisema kitaongoza maandamano hayo Jumatano ili kuishinikiza serikali kutekeleza mageuzi hayo kabla ya uchaguzi mkuu mwaka ujao.

Ni kinyume na miswada mitatu ya sheria za uchaguzi iliyowasilishwa bungeni Novemba mwaka jana.

Chama kinataka iondolewe kwa madai kuwa maoni ya wadau wengi hayakuzingatiwa.Uchaguzi wa serikali za mitaa umepangwa kufanyika baadaye mwaka huu.

Haya yatakuwa maandamano ya kwanza kabisa kufanyika nchini baada ya Rais Samia Suluhu Hassan kuchukua madaraka Machi 2021 kufuatia kifo cha mtangulizi wake John Magufuli.

Magufuli alikuwa akishutumiwa kwa kukandamiza upinzani baada ya kupiga marufuku mikutano ya kisiasa.

Tanzania inafurahia utulivu katika eneo lenye hali tete.Rais Hassan amepata uungwaji mkono ndani na kimataifa baada ya kuingia uongozini na sauti ya kisiasa ya mageuzi.